THPT Chuyên Vị Thanh
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
THPT Chuyên Vị Thanh

Số 04 Đường Đồ Chiểu TX Vị Thanh - Tỉnh Hậu Giang

You are not connected. Please login or register

Kế hoạch giải cứu bình nhì Ryan

Ç £ ø v e r
vampire
::Durian::
KykTech24
Xuong_Rong_Tim
Admin
10 posters

Chuyển đến trang : 1, 2  Next

Hình thức kỉ luật

Kế hoạch giải cứu bình nhì Ryan Vote_lcap0%Kế hoạch giải cứu bình nhì Ryan Vote_rcap 0% [ 0 ]
Kế hoạch giải cứu bình nhì Ryan Vote_lcap74%Kế hoạch giải cứu bình nhì Ryan Vote_rcap 74% [ 14 ]
Kế hoạch giải cứu bình nhì Ryan Vote_lcap26%Kế hoạch giải cứu bình nhì Ryan Vote_rcap 26% [ 5 ]
Tổng số bầu chọn : 19

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 2 trang]

Admin

Admin
Admin

Admin từng xem 1 bộ phim "Giải cứu binh nhì Ryan" - 1 biệt đội giải cứu mà không biết mặt nhân vật được cứu - Ryan! Nay Admin nhờ các mem đọc mẩu chuyện này và tham gia bình chọn cho bài viết phía dưới.
Thứ 5, ngày 04 tháng 12 năm 2008, 1 học sinh trường THPT Chuyên Vị Thanh - vì 1 lí do nào đó - bức xúc, tìm đến 1 bạn hs của trường THPT Vị Thanh. Kết quả - ẩu đả xãy ra...Các mem cũng biết - nếu có đánh nhau thì sẽ bị xử lí kỉ luật. Chắc chắn bạn sẽ bị kỉ luật! Nhưng hình thức kỉ luật sẽ là gì? Admin lưu ý 1 số tình tiết giảm án như sau:
1. Học sinh lớp 10 - còn trẻ, nhỏ dại
2. Chưa từng bị bất cứ hình phạt hay hình thức kỉ luật gì trước đây
3. Đã biết ăn năn, hối hận
4. Rất thiết tha với việc đi học tại ngôi trường của chúng ta
==============================================
Sau đây là bài bình chọn mức kỉ luật, các mem bình chọn phải là mem chính thức của 4rum (Admin biết, Mod biết), không đăng kí nick ảo (vì đây là chuyện nghiêm túc), mỗi phiếu bình chọn phải có lời bình kèm theo phân tích (dưới dạng trả lời bài viết). Đặc biệt: bài viết này chỉ có giá trị tham khảo - không phải là hình thức kỉ luật cuối cùng của nhà trường (nếu quan tâm hãy post comment - đừng SPAM mất ý nghĩa). Thanks!

Được sửa bởi Admin ngày Mon Dec 08, 2008 8:21 pm; sửa lần 2.

Xuong_Rong_Tim

Xuong_Rong_Tim
Thành viên cấp 1
Thành viên cấp 1

em nghỉ nên đuổi học 1 tuần và kèm theo là hạnh kiểm yếu học kì 1, ko thể bỏ qua dễ dàng mà cũng ko thể xử phạt nặng đến mức đuổi học 1 năm (hình phạt này dường như làm mất đi tương lai của bạn ấy chỉ vì 1 hành động nông nỗi, không có lợi về mặt giáo dục mà còn phản tác dụng).
Nhưng vấn đề khác là chắc chắn rằng trước khi hành động như thế bạn ấy đã nghĩ tới hậu quả...bik' sai nhưng vẫn làm, đó là điều đáng trách, phải phạt....phạt vì đã ko thể kjm` chế đc cảm xúc của mình.

KykTech24

KykTech24
Thành viên cấp 1
Thành viên cấp 1

Đồng ý ý kiến của Xương Rồng Tím, em nghĩ hình phạt như thế là đã đủ lắm rồi chứ đuổi học 1 năm thì làm mất tương lai của 1 con người rồi đó thầy, hãy tha thứ hơn là hận thù.

http://forum.tech24.vn

4Kế hoạch giải cứu bình nhì Ryan Empty em cũng có ý kiến Sun Dec 07, 2008 11:10 am

Thành viên cấp 4
Thành viên cấp  4

Em nghĩ, Hình thức đuổi học 1 năm là quá nặng đối với trường hợp này. đây chỉ là những phút nông nỗi thôi, với lại người bị hại cũng đâu có bị thương bao nhiu. Nhưng vấn đề là người gây ra chuyện này đã biết nối hận và thấy yêu hơn mái trường này. Hãy cho người đó 1 cơ hội để làm lại từ đầu. Phạm tội thì phải sử tội là điều đương nhiên, em nghĩ hình thức sử phạt cũng giống như Xương Rồng Tím đã đưa ra zậy : đình chỉ học tập 1 tuần là đc rùi , với lại cũng gần thi học kì I rồi, bị đình chỉ 1 tuần cũng thiệt thòi, làm ảnh hưởng đến việc học tập lắm rồi. Mong nhà trường sẽ nghĩ lại và giảm bớt hình phạt cho bạn đó nếu có thể....!!!

http://vn.myblog.yahoo.com/sam-kurai

vampire

vampire
Thành viên cấp 3
Thành viên cấp 3

em thấy chỉ cảnh cáo toàn trường và nghĩ học là được rùi

http://vn.myblog.yahoo.com/lovestar_369

Ç £ ø v e r

Ç £ ø v e r
Thành viên cấp 4
Thành viên cấp  4

Đuổi học một tuần + Hạnh kiểm yếu HK1 + Phạt Lao Động Kế hoạch giải cứu bình nhì Ryan Ngonghinh65
Lý do đơn giản :
+ Lần đầu vi phạmKế hoạch giải cứu bình nhì Ryan 9yoyo17
+ Cũng ko fải một mình ên bạn này có lỗi ( Vì bạn kia cũng ko vừa , nhưng vì nhìu lý do nên ko bị truy cứu trách nhiệm )Kế hoạch giải cứu bình nhì Ryan Red_fox18
+ Ai cũng mắc lỗi một lần , chỉ cần bík sai và sữa chữa là dc , Đánh kẻ chạy đi chớ ai đánh kẻ chạy lại . Cần phải mở rộng vòng tay và bao dung .
Life is made up of Getting & Giving , Forgetting & Forgiving !Kế hoạch giải cứu bình nhì Ryan Cute_rabbit24

http://vn.myblog.yahoo.com/onlylove_onlyheart_for_onlyyou

Khách v

Khách viếng thăm

IT Man - không ý kiến! IT Man nghĩ, đánh nhau là không tốt - đặc biệt hs trường chuyên mà đánh nhau 1 cách chủ động là không tốt! Người sai lầm là...Admin...lẽ ra thầy không nên post bài này - IT Man hoàn toàn đủ quyền xóa bài này! Nhưng thiết nghĩ - mọi người nên xử 1 cách công bằng - tình người quá không hay đâu! IT Man không có ý kiến. Các bạn có 5 bài viết để ủng hộ "Binh nhì Ryan", còn ít hơn hội đồng thẩm định, bài viết của các bạn hoàn toàn không có giá trị tham khảo nữa là...
IT Man không chọn - ai ghét mặc kệ! 5 so với tất vả - IT Man chọn số đông!

Admin

Admin
Admin

Thầy có nhiều lí do để theo IT Man! Vote cùng IT Man 1 phiếu nào!

Khách v

Khách viếng thăm

cunG~ co' li' do nen moj' danh' nhau ma`... duoi~ hoc 1 tuan` uj` hk yeu' dc goy`...du` j` ng` ta moj' len lop' 10 hoc chua day nua~ nam ma` duoi~ toi lem'... cung` la` con ng` ma` sao hok co' t/c j` hit' dzay... lam` lo~ lan` dau` thj` co' the~ tha thu' ma`... IT Man sao vo tinh`wa' dzay...

Sad

Sad
Thành viên cấp 4
Thành viên cấp  4

Em thì nghĩ nên khiển trách trươóc trường,vì theo em nghĩ chuyện gì cũng có mức độ của nó với lại tuổi của người đó hiện giờ chỉ mới 15 16 tuổi suy nghĩ cũng chưa sâu xa lắm nên thường suy nghĩ nông cạn=> làm lỗi.Con người ai cũng có lỗi lầm hết thầy ah.Nếu chỉ vì sai lầm 1 lần do suy nghi nông cạn mà đã gây râ chuyện.Chuyện đó có lớn lao gì đôi với chuyện của em đâu.Em nói thiệt lúc đâu nhà trương đưa ra quyết định đuổi học em 1 năm em cảm thấy buồn và bực lắm.Lỗi lầm của em cũng đâu có nặng,chỉ vì hồ đồ nhất thời nên mới dẫn vào đó thôi.còn những chuyện kia thì em chẳng có làm.Zậy mà nha trường cứ tưởng chuyện em gây ra 1 phần Hix.Nhiều lúc em cũng buồn lắm nhưng biết làm sao nữa bây giờ...................Dù sao mĩnh cũng phải cam chịu thôi.
Ý kiến của em là cảnh cáo toàn trường và phạt lao động 1 tuần.....

http://sieupro.forum6.info/forum.htm

nuocmat_saobaccuc

nuocmat_saobaccuc
Thành viên mới
Thành viên mới

Cảm ơn tất cả các bạn đã quan tâm và chia sẽ cho mình...Thật ra mình đã nhận ra rằng lỗi lầm của mình gây ra đã quá lớn, đối với mình không có lúc nào buồn như lúc này, mình hối hận vì đã không kiềm chế đc.. cảm xúc của mình,mình quá nóng nảy, mình thành thật cảm ơn tất cả các bạn đã thông cảm cho mình, bây giờ mình chỉ ước gì mọi người cho mình một cơ hội để làm lại tất cả, để sữa chữa lỗi lầm đã gây ra, Nếu time quay lại thỳ chắc là mình sẽ không hành động như thế!

nuocmat_saobaccuc

nuocmat_saobaccuc
Thành viên mới
Thành viên mới

Thật sự khi bước vào trường mỳnh không bjk fải đối mặt với thầy cô và bạn bè như thế nào, mỳnh như một người lẽ loi nhưng bạn bè đã không bỏ mặt mỳnh, tất cả đã an ủi mỳnh, mỳnh sợ lắm sự cô đơn và hất hủi, mỳnh đã từng nghĩ rằng nếu cuộc sống của mỳnh không còn cơ hội nữa có lẽ mỳnh sẽ nói lời tạm biêt với nó, Nếu sống mà cuộc sống này quá bế tắc thỳ đó chỉ là một nhát dao cứa vào lòng mỳnh một cách tàn nhẫn và lạnh lùng...Nếu người ta mắc fải lỗi lầm mà bjk sữa chữa thỳ có lẽ họ vẫn còn yêu cuôc sống và yêu tương lai của họ...Xyn hãy cho họ một cơ hội để họ bjk rằng cuộc sống này vẫn còn nhiều chổ cho họ

Khách v

Khách viếng thăm

tuj ung~ ho. ban... nhung niu' khien~ trach' ko thi` co' le~ moi ng` se~ noi' la` wa' de~ dang` ban, nhung 1 hk thoy hk 2 rang' len... hok le~ cac' member hok con` chut' tinh` thuong neo` hay sao ma` hok zo vote cho ng` ta 1 phieu' zay choy`...

KykTech24

KykTech24
Thành viên cấp 1
Thành viên cấp 1

Con người ai mà chẳng lầm lỗi, điều quan trọng là có biết sửa chửa hay ko, bạn ấy đã rất hối hận vì những gì đã làm nên có thể tha thứ, bạn cũng đừng quá bi quan mà ảnh hưởng đến học tập nhá, sẽ không có chuyện gì đâu, hãy nghĩ về phía trướcKế hoạch giải cứu bình nhì Ryan 1yoyo37Kế hoạch giải cứu bình nhì Ryan 1yoyo37Kế hoạch giải cứu bình nhì Ryan 1yoyo37

Xuong_Rong_Tim

Xuong_Rong_Tim
Thành viên cấp 1
Thành viên cấp 1

sư huynh IT man se0 khj đọc những lời tâm sự của pạn ấy ko bik' c0á thay đổi cách suy nghĩ chưa nhỉ ?!?....

Sad

Sad
Thành viên cấp 4
Thành viên cấp  4

§ñØw đã viết:tuj ung~ ho. ban... nhung niu' khien~ trach' ko thi` co' le~ moi ng` se~ noi' la` wa' de~ dang` ban, nhung 1 hk thoy hk 2 rang' len... hok le~ cac' member hok con` chut' tinh` thuong neo` hay sao ma` hok zo vote cho ng` ta 1 phieu' zay choy`...
Hixxx em dau bik muc do. cua no ra sao dau Sad(.
Tuy la no chi hk1 ma thoi nhung cai hoc ba cua em se bi nang.Tuong lai sao nay` con phu thuoc vao no nua do va nguoi ta danh gia con nguoi cua minh nua do em ah` Sad.Anh bay gio` thi huuhuhuhu chet weo roi`

Sad

Sad
Thành viên cấp 4
Thành viên cấp  4

nuocmat_saobaccuc đã viết:Thật sự khi bước vào trường mỳnh không bjk fải đối mặt với thầy cô và bạn bè như thế nào, mỳnh như một người lẽ loi nhưng bạn bè đã không bỏ mặt mỳnh, tất cả đã an ủi mỳnh, mỳnh sợ lắm sự cô đơn và hất hủi, mỳnh đã từng nghĩ rằng nếu cuộc sống của mỳnh không còn cơ hội nữa có lẽ mỳnh sẽ nói lời tạm biêt với nó, Nếu sống mà cuộc sống này quá bế tắc thỳ đó chỉ là một nhát dao cứa vào lòng mỳnh một cách tàn nhẫn và lạnh lùng...Nếu người ta mắc fải lỗi lầm mà bjk sữa chữa thỳ có lẽ họ vẫn còn yêu cuôc sống và yêu tương lai của họ...Xyn hãy cho họ một cơ hội để họ bjk rằng cuộc sống này vẫn còn nhiều chổ cho họ

Hix! Toi hieu dc cam giac cua ban.Ban dung co nhu zay se hok tot dau.Ban noi la ban hok bik phai doi mat voi thay co va cung co the hok dam gap mat thay co luon dung hok.Neu ban nhu zay thi ban sai do.
Hoi luc toi xay ra chuyen thi toi hok co dam mat ai het,di hoc ve nha` thi tron o nha.Nhung den bua sau thi zo truong hoc gap co thi toi ngai hok dam nhin hok dam chao`,va sao do' toi khi ngay` ki luat thi co^ da khien trach va noi la toi hok chao co^ va xem nhu la hok co chuyen gi Sad.
Minh khuyen ban hay manh dang len cu doi mat voi thay co. Neu co dip thi tam su voi co hoac thay ;).
Chuc ban may man trong chuyen lan nay`

KykTech24

KykTech24
Thành viên cấp 1
Thành viên cấp 1

Anh Nhã viết bài có dấu nhá, em đọc ko dc chữ ko dấuKế hoạch giải cứu bình nhì Ryan Binhsua17

Khách v

Khách viếng thăm

em bjt' muh`... nhung noj' an ui~ ng` ta anh vo djen wa'... aj bju~ anh nhau cho nhju` vo uj` gio` than chj ha~...

nuocmat_saobaccuc

nuocmat_saobaccuc
Thành viên mới
Thành viên mới

Bây giờ mỳnh mới nhận ra một điều rằng: vẫn còn nhiều người quan tâm và lo lắng cho mỳnh, mỳnh sẽ đối mặt với tất cả, có một điều mỳnh muốn nói với tất cả các bạn là: "mỳnh iu tất cả các bạn"

Khách v

Khách viếng thăm

đọc phần hối lõi của pạn ý oài. tốt nhất là nên cảnh cáo, bồi thường cho ngừi bị đánh và cũng có hình phạt : đuổi học 1 tuần thoy thầy cô ơi. ai chả có sai lầm.

Sad

Sad
Thành viên cấp 4
Thành viên cấp  4

§ñØw đã viết:em bjt' muh`... nhung noj' an ui~ ng` ta anh vo djen wa'... aj bju~ anh nhau cho nhju` vo uj` gio` than chj ha~...

Demon

Demon
Thành viên cấp 2
Thành viên cấp 2

Minh biet! nhiu khi khong the nao kim che duoc cam xuc! minh da chon mot trong ba phuong an tren! tat nhien day chi la y kien cua rieng minh con y kien chinh thuc la do chinh nha truong quyet dinh! mong rang hinh phat danh cho ban khong phai la qua nang! ban dung buon! chuyen gi roi cung se qua thoi! chi can minh biet dung len sau cu vap nga thi du cho kho khan den dau cung se vuot qua duoc thoi! Chuc ban thanh cong va luon vui ve! Hay vui cuoi len! Dung buon nua! Ban la mot nguoi ban minh quen biet.
Noboo

http://360.yahoo.com/binbin_kute

Khách v

Khách viếng thăm

anh Nha~ j` noj' laj loi` em uj` hem noj' j` dza. co' bux' xux' j` ah`SmileSmileSmile

smallbear10v

Thành viên cấp 2
Thành viên cấp 2

ai ma` hok co' luc sai lam` co' the~ do mot phut nong' gian, minh` nghi~ nen phat nhe chut', cho nguoi` ta mot co hoi sua~ chua~, quay dau` la bo` ma` hj Very Happy

Sponsored content

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 2 trang]

Chuyển đến trang : 1, 2  Next